100base tx là gì

 - 

SFP.. to 10/100 và SFP. to lớn 10/100/100Media Converter là converter quang cáp quang sang trọng Ethernet với phần đa cổng lớn 10/100 converter quang, cổng Fast / Gigabit Ethernet tốc độ duplex hoặc cổng Gigabit Ethernet. Những cổng cho phép thông số kỹ thuật chuyên môn mạng linh hoạt bởi SFPhường module

Đang xem: 100base tx là gì

Theo các nhiều loại SFP. lớn 10/100 truyền thông media converter quang, với phần nhiều loại converter quang đãng SFP khớp ứng. Chúng ta cần phải biết phần nhiều tiêu chuẩn chỉnh chỉnh Fast Ethernet nhằm hiểu vật dụng này.

Bạn đang xem: 100base tx là gì

Những văn bản nội dung bài viết khác họ thậm chí là thực hiện rộng rãi:

Bộ thay đổi quang quẻ năng lượng điện Fast Ethernet là một trong những thuật ngữ đàn mang lại một số trong những tiêu chuẩn chỉnh Ethernet sở hữu lưu giữ lượng truy cập nghỉ ngơi vận tốc danh nghĩa 100Mbps, đối với gia tốc Ethernet ban đầu là 10Mbps. Mang một số Một trong những tiêu chuẩn chỉnh 10/100 converter quang đãng bao gồm 100Base-T, 100Base-TX, 100Base-FX, 100Base-SX, 100Base-BX, v.v. Rõ rệt, 100 có nghĩa là vận tốc 100Mbps.100Base-T là một trong những tiêu chuẩn chỉnh Fast Ethernet lúc đầu mang đến cáp song xoắn. Độ nhiều năm đoạn đến cáp 100Base-T được số lượng giới hạn nghỉ ngơi 100m. 100Base-TX là dạng Fast Ethernet chỉ chiếm ưu cầm cố cùng chạy xe trên nhị cặp dây bên phía trong cáp CAT5 trsinh sống lên trên mặt. Do cáp CAT5 thường thì chứa 4 cặp, nó thậm chí là cung ứng nhì links 100Base-TX với converter quang quẻ dây. Trong số đa số tiêu chuẩn chỉnh chỉnh to 10/100 converter quang, 100Base-TX cho đến nay là phổ biến tốt nhất với được hỗ trợ vày phần khổng lồ phần cứng Ethernet hiện đang rất được cấp dưỡng.100Base-FX là phiên phiên bản của Fast Ethernet qua cáp quang. Nó áp dụng bước sóng ánh nắng sủa NIR 1300nm được truyền qua nhì gai quang, một cho thừa nhận (RX) với một cho truyền (TX). 100Base-FX bắt buộc áp dụng rất nhiều đầu nối SC, ST, LC, MTRJ hoặc MIC cùng với SC là tùy tra cứu ưu tiên. Tuy nhiên, nó ko tương xứng cùng với 10Base-FL, phiên phiên bản 10Mbps trên cáp quang quẻ. SFPhường. 100Base-FX hoạt động với sinh hoạt trên liên kết MMF (tua multimode) thường thì kéo dãn dài tới 2km.100Base-SX là 1 phiên phiên bạn dạng khác của Fast Ethernet qua cáp quang. Nó áp dụng nhì sợi quang quẻ nhiều mode cho RX cùng TX. Phía bên trên là 1 chiến thuật sửa chữa tiền tài thấp rộng so với thực hiện 100Base-FX, chính vì nó áp dụng quang đãng học bước sóng nđính thêm sóng ngắn từ trường, thấp hơn đáng chú ý so với quang học tập bước sóng nhiều năm được sử dụng trong 100Base-FX. 100Base-SX thậm chí là hoạt động với sinch hoạt nghỉ ngơi khoảng cách lên tới 550m.

Xem thêm: " Anthropologist Là Gì ? Nghĩa Của Từ Anthropological Trong Tiếng Việt

Nó thực hiện bước sóng tương tự như nhỏng 10Base-FL.Không cần nhỏng 100Base-FX, vấn đề này cho phép 100Base-SX cân xứng ngược với 10Base-FL. Do bước sóng nthêm từ trường hơn được sử dụng (850nm) và khoảng tầm cách ngắn lại hơn nữa thậm chí hỗ trợ, 100Base-SX áp dụng đông đảo yếu tố quang quẻ học không nhiều tốn kém rộng (LED nuốm vày như vậy laser) khiến cho nó thay đổi một chọn lựa độc đáo cho tất cả những người tăng cấp tự 10Base-FL cùng những người dân ko trải đời khoảng chừng cách xa.100Base-BX là phiên phiên phiên bản của Fast Ethernet sang 1 tua quang, trong lúc 100Base-FX thực hiện một cặp tua. Sợi đơn mode được thực hiện cùng rất cỗ ghnghiền kênh quan trọng quan trọng đặc biệt nhằm phân loại bộc lộ thành quá trình sóng TX và RX. Hai bước sóng được sử dụng đến TX cùng RX là 1310 / 1550nm. Những đầu cuối ngơi nghỉ từng bên của tua ko bằng nhau, vì như vậy một đầu truyền xuống thực hiện bước sóng 1550nm, với đầu cuối truyền lên sử dụng bước sóng 1310nm. Khoảng cách chuyển của chính nó thậm chí là 10, đôi mươi hoặc 40 km. Một SFP. 100Base-BX chuyển động với sinch hoạt trên liên kết gai đối chọi SMF (tua solo cơ chế) hay thì kéo dài tới 10km.Liên quan lại tới số đông tiêu chuẩn chỉnh rất khác nhau này, converter quang quẻ fast Ethernet được thiết kế theo phong cách với rất nhiều cổng SFPhường. không giống nhau nhằm hỗ trợ converter quang quẻ 100Base-T SFP.., 100Base-FX SFPhường, 100Base-SX SFPhường, 100Base-BX SFP. với thậm chí 100Base-FX phong cách được sử dụng trong converter quang với nhì cổng SFPhường (100Base-FX với 100Base-TX).Netsystemkhông những đáp ứng converter quang đãng SFP 100Base mang lại Fast Ethernet, mà còn đáp ứng converter quang phương tiện đi lại SFP. khổng lồ 10/100/1000Base cho Gigabit Ethernet. Những converter quang SFP này msống bát ngát đồng đẳng cấp gai quang, đa mode thành nhiều modevà đa modethành gai đơn modebằng phương pháp thao tác làm việc thao tác làm việc cùng với module SFP . Một loạt phần nhiều converter quang quẻ SFPhường cùng với sẵn nhằm thỏa mãn nhu cầu yêu cầu phần nhiều trải đời chuyển đổi tua quang quẻ.

Xem thêm: Môi Trường Làm Việc Lý Tưởng Là Gì, Môi Trường Làm Việc Là Gì


*

1. Msống mênh mông khoảng tầm cách mạng 10/100 converter quang quẻ lên tới 120kmét vuông. Hỗ trợ multimode cùng gai singlemode3. Hỗ trợ hầu hết đầu nối tua SC, LC với ST4. Chức năng quan trọng đặc biệt quan trọng như truyền qua links, Lỗi hoàn thành, Tự hễ MDIX cùng Loopback

Mẹo: Link Pass Through là bản lĩnh hạn chế sự nỗ lực chất nhận được converter quang phương tiện đi lại giám sát cả hai cổng RX gai quang cùng đồng bị mất biểu thị. Tự động hóa-MDIX là 1 chức năng tự động hóa phạt hiện tại với định thông số nghệ thuật cổng cặp xoắn trên converter quang đãng thành thông số chuyên môn MDI-X đúng mực.SFPhường to 10/100 cùng SFPhường khổng lồ 10/100/1000Media Converter là mọi trang bị linch hoạt với hiệu suất cao về tài lộc nhằm xúc tiến cùng tối ưu hóa phần nhiều link sợi vào cục bộ các một số loại mạng. Netsystem cung ứng các lựa tìm cỗ đổi khác quang quẻ điệncùng với cực tốt mang lại Ethernet, Fast Ethernet, Gigabit Ethernet, Ethernet 10Gigabit với truyền tài liệu. Vui lòng truy hỏi vấn Netsystem nhằm xem thêm gần như thành quả converter cáp quang.Nếu người sử dụng cùng với bỗng nhiên vướng mắc như thế nào, vui mừng Call cho quý doanh nghiệp chúng tôi.


Chuyên mục: Tài liệu